QT K10A Cho những yêu thương là mãi mãi
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
QT K10A Cho những yêu thương là mãi mãi

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» Thầy cô nào dạy dở nhất và môn học nào chán nhất???
7 quy tắc học tiếng anh - thảo luận kinh nghiệm học english EmptyThu Dec 29, 2011 7:41 pm by votinh

» ???......................
7 quy tắc học tiếng anh - thảo luận kinh nghiệm học english EmptyThu Dec 29, 2011 4:22 pm by votinh

» chúc mừng sinh nhật
7 quy tắc học tiếng anh - thảo luận kinh nghiệm học english EmptyThu Dec 29, 2011 4:21 pm by votinh

» moi nguoi cho y kien thoa? luan kai nha chu de la` "????? lam sao de quen duoc nguoi yeu cu~???????
7 quy tắc học tiếng anh - thảo luận kinh nghiệm học english EmptyThu Dec 29, 2011 4:19 pm by votinh

» áo lớp xiteen các bạn học sinh ,sinh viên
7 quy tắc học tiếng anh - thảo luận kinh nghiệm học english EmptyThu Jul 07, 2011 3:25 pm by xitrum

» Yêu và thích???
7 quy tắc học tiếng anh - thảo luận kinh nghiệm học english EmptyWed Jun 29, 2011 10:43 am by gianggiangonline

» Album ảnh của lớp chụp ngày chia tay nhau
7 quy tắc học tiếng anh - thảo luận kinh nghiệm học english EmptyTue Jun 28, 2011 8:05 pm by kiengiun

»  10 ĐIỀU LÀM GIÀU&10 LÝ DO NGHÈO
7 quy tắc học tiếng anh - thảo luận kinh nghiệm học english EmptyFri Apr 08, 2011 10:47 am by kiengiun

» Trang Host cho 4rum!
7 quy tắc học tiếng anh - thảo luận kinh nghiệm học english EmptySat Feb 26, 2011 12:44 pm by QTK10A.4rum

You are not connected. Please login or register

7 quy tắc học tiếng anh - thảo luận kinh nghiệm học english

4 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

kiengiun

kiengiun
Lever 2
Lever 2

Dành cho mọi người đang học tiếng anh, nhiều người gặp khó khăn trong việc học tiếng anh.

Có Phương Pháp học tiếng anh này chủ yếu dựa trên phương pháp nghe, nghe và chỉ nghe.
Mình có ở đây 7 quy tắc để học tiếng anh theo phương pháp này, đây là 7 file audio kèm phần text, hy vọng sẽ có ích cho mọi người quan tâm.
Vì file khá lớn, nên bạn vào link ở dưới để tải về nhé. Phần chương trình học bằng phương pháp này, thì bạn có thể tìm và download ở trên mạng hoặc ở trang web "Chodientu" hay có người rao bán lắm, chỉ khoảng 50k/ 2 đĩa DVD thôi.
Dù phương pháp gì, mong bạn kiên trì theo đuổi, chắc chắn bạn sẽ thành công.
Chúc bạn có một ngày vui vẻ
link: http://www.mediafire.com/?nqw36w47m4im9i2

PS: hy vọng có thể chia sẻ kinh nghiệm học tiếng anh với mọi người ở topic này luôn. nếu bạn ko down load được thì báo cho mình nhé.

votinh

votinh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

thanhks kien jun nhe!!!!

kubinhstar**k10

kubinhstar**k10
Tập dượt
Tập dượt

ban kien oi con ji thi gui di cho anh em hoc voi

giangtra

giangtra
Gà công nghiệp
Gà công nghiệp

có gì hay Kiên gửi lên cho mọi người tham khảo nha.cảm ơn

kiengiun

kiengiun
Lever 2
Lever 2

sách tiếng anh thì mình cũng không có nhiều lắm
Mình xin viết bài về kinh nghiệm học tiếng anh theo phương pháp nghe

Phát triển kỹ năng nghe tiếng anh.
Tình huống của bạn có giống tôi không? Tiếng anh đang tiến triển tốt, ngữ pháp bây giờ không đáng lo, đọc hiểu không phải là vấn đề, bạn đang giao tiếp tương đối nhiều, nhưng nghe vẫn là một vấn đề
Đầu tiên, nhớ rằng, bạn không có một mình. Nghe có lẽ là kỹ năng khó nhất cho tất cả những học viên học tiếng anh như là ngôn ngữ thứ 2.
Vì thế, bây giờ bạn biết bạn không một mình…! Ok. Một điều rất quan trọng để nghe và nó có nghĩa là bạn nghe thường xuyên khi có thể. Bước tiếp theo là tìm các bài nghe trên internet.

Kỹ năng
Lần đầu bạn bắt đầu nghe, bạn có thể vẫn bực mình vì không hiểu. bạn nên làm gì?

Sau đây là một vài lời khuyên của tôi

• Chấp nhận thực tế là bạn sẽ không hiểu tất cả mọi thứ
• Thư giãn khi bạn không hiểu, thậm trí bạn tiếp tục không hiểu trong một thời gian dài
• Không dịch sang ngôn ngữ mẹ đẻ khi nghe
• Hãy lắng nghe ý chính trong cuộc hội thoại. không tập trung vào chi tiết cho tới khi bạn hiểu được ý chính

Tôi nhớ những vấn đề tôi có khi tôi học tiếng Đức khi lần đầu tiên tôi đến Đức. lần đầu tiên, tôi chẳng hiểu từ gì, tôi khăng khăng dịch nó trong đầu. phương pháp này luôn luôn tạo ra kết quả là nhầm lẫn. sau đó, sau 6 tháng đầu tiên, tôi đã phát hiện ra một sự thật cực kỳ quan trọng là: thứ nhất, dịch sang tiếng mẹ đẻ khi nghe chẳng khác nào tạo ra một bức tường ngăn cách giữa người nghe và người nói. Thứ 2, phần lớn mọi người chính họ sẽ tiếp tục nhắc lại những gì họ nói. Tôi thấy rằng thậm trí tôi không chú ý tôi có thể hiểu người nói nói gì. Tôi đã phát hiện ra những điều quan trọng nhất về nghe là

Dịch sang tiếng mẹ đẻ khi nghe tạo ra một bức tường giữa chính bạn và người đang nói
Trong khi bạn nghe người khác nói tiếng nước ngoài(tiếng anh hoặc tiếng nước ngoài khác), bạn sẽ có gắng ngay lập tức dịch sang tiếng mẹ đẻ. Thói quen này sẽ trở nên khó khăn hơn khi bạn nghe phải từ mới. Đó là điều hiển nhiên khi bạn muốn hiểu tất cả những gì người khác nói. Tuy nhiên, khi bạn dịch nó sang ngôn ngữ mẹ đẻ, bạn đang tập trung chú ý của bạn sang việc dịch trong đầu của bạn và khi đó bạn không tập trung nghe người nói. Điều này có lẽ sẽ rất tốt nếu như bạn có thể làm cho người nói chờ đợi bạn dịch xong. Tuy nhiên trong cuộc sống, người nói vẫn tiếp tục nói trong khi bạn dịch. Rõ rang tình huống đó sẽ dẫn đến bạn hiểu được ít đi. Tôi phát hiện ra rằng khi dịch sẽ dẫn đến nó sẽ ngăn cản sự năng động hay hoạt động của bộ não cãi mà thỉnh thoảng không cho phép tôi hiểu tất cả mọi thứ.

Phần lớn mọi người sẽ tự nhắc lại những thông tin đã nói
Ngay bây giờ bạn hãy nghĩ về bạn của bạn, gia đình, đồng nghiệp. khi họ nói bằng ngôn ngữ mẹ đẻ, họ có tự nhắc lại những thong tin đã nói không? Tôi nói thế không có nghĩa là nhắc lại từng từ, mà nhắc lại ý chính. Có lẽ họ sẽ làm như vậy nếu họ giống những người tôi đã gặp. nó có nghĩa là bất cứ khi nào bạn nghe ai nói, những thong tin người đó đã đưa ra sẽ được nhắc lại lần 2, hoặc 3 và thậm trí lần 4 đó chính là cơ hội để cho bạn hiểu được họ nói cái gì
Thư giãn, cho phép chính bạn không hiểu và không dịch trong khi nghe, bộ não của bạn sẽ được tự do để tập trung vào thứ quan trọng nhất là hiểu tiếng anh bằng tiếng anh ( understanding English in English)
Hết phần 1: Mời các bạn đón đọc phần 2 vào tuần sau nhé.
Phần 2
Nghe những gì mà bạn thích
Có lẽ thuận tiện nhất về sử dụng internet để nâng cao khả năng nghe tiếng anh là bạn có thể chọn cái gì mà bạn muốn nghe và bao nhiêu lần bạn muốn nghe nó. Bởi nghe những gì bạn thích, bạn cũng thấy như bạn biết thêm nhiều từ mới.

Lắng nghe Keywords
Sử dụng keywords hoặc keyphrase để giúp bạn hiểu ý chính là gì.
Nếu bạn hiểu “ New York, business trip, Last year” bạn có thể đoán được người nói đang nói về chuyến công tác ở New York năm ngoái. Điều này có thể dường như rất rõ rang với bạn, nhưng bạn nhớ rằng hiểu ý chính sẽ giúp bạn hiểu chi tiết khi người đó tiếp tục nói

Nghe nội dung
Hãy tưởng tượng rằng bạn của bạn nói tiếng anh nói rằng “ I bought this great tunerat JR’s. It was really cheap and nơ I can finally listen to National Public Radio broadcasts. Bạn không kiểu tuneris là gìl Nếu bạn tập trung vào từ tuner bạn có thể trở nên frustrated. Tuy nhiên, nếu bạn nghĩ trong nội dung( danh từ= trong tình huống giải thích trong suốt bài hội thoại) có lẽ bạn sẽ hiểu nó. Ví dụ, Bought là quá khứ của buy, listen tôi nghĩ không là vấn đề gì rồi và radio thì đã rõ rang. Bây giờ bạn hiểu anh ta mua cái gì đó tuner để nghe radio. Vây tuner là một loại radio. Đây chỉ là một ví dụ đơn giản nhưng nó để chứng minh rằn bạn cần tập vào cái gì. Không phải là từ cái mà bạn không hiểu, mà là những từ mà làm bạn hiểu.

Tóm lại
Nó có thể chỉ là ý kiến của tôi là khuyến khích bạn nhe như thế nào để không hiểu cái gì. Đây rõ rang là đúng. 100% hiểu là kế hoạch cho tương lại và không phải là mong đợi của bạn bây giờ. Nghe cần phải tập luyện một thời gian rất dài và kiên nhẫn. cho phép chính bạn xa hoa tức là không được lo sợ khi bạn không hiểu, và bạn sẽ bất ngờ bằng bạn bắt đầu hiểu nhanh như thế nào
Nghe thường là cách quan trọng nhất để nâng cao kỹ năng nghe. Thích thú khi nghe và nhớ là thư giãn khi nghe bạn nhé.

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]